[Intro – Spoken, kwa uchungu] Mpenzi
wangu…
Kuna
mengi
yamebadilika
tangu
ulipoondoka.
Jabari
wetu
sasa
anahitimu
kuingia
Grade
One,
na
Jasiri
wetu
mdogo
ametimiza
miaka
miwili.
Lakini
leo
moyo
wangu
una
maswali
mengi…
Kwa
nini
hukuwa
hapa
kushuhudia
haya
yote?
Na
mimi
mwenyewe,
kwa
sababu
ya
kazi,
sitakuwepo
siku
ya
graduation
ya
mwanangu.
Laiti
ungekuwa
hapa,
mpenzi
wangu…
[Verse 1] Nakukumbuka
kila
siku,
hasa
nyakati
kama
hizi,
Nikitazama
watoto
wetu,
machozi
hujaa
machoni.
Tulikuwa
na
ndoto
nyingi,
za
kesho
na
maisha,
Sikuwahi
kufikiria
ningelea
nao
bila
wewe,
kipenzi.
Leo
Jabari
anakua,
anafungua
ukurasa
mpya,
Anapanda
hatua
nyingine,
nami
niko
mbali
naye.
Natamani
ningekuwa
hapo,
nimshike
mkono,
Lakini
kazi
imenishikilia,
moyo
wangu
uko
nyumbani.
[Chorus] Laiti
ungekuwa
hapa,
mpenzi
wangu,
Umuone
Jabari
wetu,
ukimpa
hongera
kwa
furaha.
Leo
anaingia
Grade
One,
anatengeneza
historia,
Laiti
ungekuwa
hapa,
tungesherehekea
pamoja.
Na
Jasiri
wetu
mdogo,
sasa
ana
miaka
miwili,
Anakua
bila
kujua
mama
yuko
wapi.
Nimekumiss,
mke
wangu,
sijui
niseme
nini,
Kila
furaha
ya
watoto
hutukumbusha
ulipo,
moyoni.
[Verse 2] Samahani
mwanangu
Jabari,
baba
hatakuwepo,
Siku
ya
graduation
yako,
kazi
imenifanya
niwe
mbali.
Lakini
ujue
moyoni,
niko
pamoja
nawe,
Najivunia
sana,
mwanangu,
kwa
hatua
uliyopiga.
Ningependa
kukuona
ukipokea
pongezi,
Nikupige
picha,
nikukumbatie
kwa
furaha.
Lakini
maisha
ya
kutafuta
kesho
si
rahisi,
Nafanya
ninachoweza
ili
niwajengee
maisha
mazuri.
[Verse 3 – Emotional] Mke
wangu,
unajua
jinsi
ninavyowakosa,
Wakati
mwingine
natamani
muda
urudi
nyuma.
Ningependa
kukuambia
kuwa
watoto
wanakua,
Na
kila
siku
inayopita,
ninajifunza
kuwa
baba.
Jasiri
ana
miaka
miwili,
Jabari
anasonga
mbele,
Wote
ni
zawadi
zako,
nitawalinda
kwa
moyo
wote.
Nitajitahidi
kuwapa
upendo
ambao
wanastahili,
Ingawa
kuna
nafasi
yako
ambayo
haiwezi
kujazwa
na
mwingine.
[Bridge – Spoken, sauti ikitetemeka] Kama
ungekuwa
hapa
leo…
Nisingekuwa
peke
yangu
kubeba
kumbukumbu
hizi.
Ungekuwa
ukimshika
Jabari,
ukimwambia, “
Hongera
mwanangu.”
Ungekuwa
ukimchezea
Jasiri,
ukifurahia
jinsi
anavyokua.
Na
pengine
ningetabasamu
kwa
amani,
nikijua
bado
tuko
pamoja
kama
familia.
Lakini
sasa
nakuweka
katika
maombi
yangu,
na
katika
kila
hatua
ya
maisha
ya
watoto
wetu.
[Final Chorus] Laiti
ungekuwa
hapa,
mpenzi
wangu,
Uone
jinsi
watoto
wetu
wanavyokua.
Jabari
anaingia
Grade
One,
Jasiri
ana
miaka
miwili,
Na
mimi
niko
mbali,
nikitamani
ningekuwa
nao.
Samahani,
mwanangu,
baba
hatakuwepo,
Lakini
upendo
wangu
kwako
hautakuwa
mbali.
Na
wewe
mke
wangu,
pumzika
kwa
amani,
Nitawalea
watoto
wetu,
huku
nikikukumbuka
daima.
[Outro – Whispered] Jabari
wangu,
hongera
mwanangu…
Jasiri
wangu,
baba
anawapenda.
Na
wewe,
mke
wangu…
Kama
upendo
ungeweza
kukurudisha,
usingekuwa
mbali
nami
hata
kwa
siku
moja.
Laiti
ungekuwa
hapa…
Laiti
ungekuwa
hapa,
malkia
wangu. 🕊️