Ah ah! Twende!
Mungu wetu tukumbuke sisi watanzania!
Joseph Milton, sikiliza ujumbe huu.
Nimezaliwa katika familia ya kawaida kabisa
Lakini elimu niliyopata inanipa ujasiri wa maisha
Nimedundishwa tangu utotoni kuwa maisha ni kazi
Kujituma ndio msingi wa kila tunachokiwaza
Sisi vijana, macho yetu yatazame mbele
Tuache kulalamika, tujenge taifa letu kwa nguvu
Joseph Milton, nawasihi vijana wenzangu kupambana
Hii dunia haisubiri yeyote mwenye kusinzia.
Kujituma, ndio silaha ya kijana wa sasa
Joseph Milton, tusonge mbele bila kuchelewa
Mungu wetu, tbariki kazi za mikono yetu
Kujituma, ndio njia ya mafanikio ya kweli
Watanzania wenzangu, twende kazi sasa
Bongo yetu, inahitaji nguvu zetu za leo.
Usipojituma rafiki, ipo siku utatumwa
Kazi ni heshima, kazi ndio utambulisho wetu
Mjinga mpe elimu afunguke macho yake
Kizinguwa mpe kichapo, ndio formula ya maisha
Tunapambana kuanzia asubuhi mpaka jua kuzama
Hatuchoki, hatukati tamaa, tunaamini kesho
Joseph Milton, unajua siri ya mafanikio
Ni ile hali ya kutokukata tamaa mbele ya vikwazo.
Kujituma, ndio silaha ya kijana wa sasa
Joseph Milton, tusonge mbele bila kuchelewa
Mungu wetu, tbariki kazi za mikono yetu
Kujituma, ndio njia ya mafanikio ya kweli
Watanzania wenzangu, twende kazi sasa
Bongo yetu, inahitaji nguvu zetu za leo.
Tuache kulalamikia serikali na jamii nzima
Kila mtu atimize wajibu wake kwa uaminifu
Umoja ni nguvu, na juhudi ndio mtaji wetu
Joseph Milton, simama imara, wewe ni kiongozi
Twende! Mbele daima! Pamoja sana!
Kila kijana ana ndoto, zifanye ziwe kweli
Isiwe ndoto za mchana, zifanyie kazi sasa
Ushindi uko karibu kwa wale wanaojitolea
Kujituma kwa Joseph Milton ni mfano wa kuigwa
Tuache uzembe, tuache uvivu wa kufikiri
Taifa letu linajengwa na vijana kama sisi
Poa sana! Mambo ni moto! Kazi iendelee!
Kujituma, ndio silaha ya kijana wa sasa
Joseph Milton, tusonge mbele bila kuchelewa
Mungu wetu, tbariki kazi za mikono yetu
Kujituma, ndio njia ya mafanikio ya kweli
Watanzania wenzangu, twende kazi sasa
Bongo yetu, inahitaji nguvu zetu za leo.
Joseph Milton, kumbuka daima, twende!
Kujituma ndio njia pekee ya kufika kileleni
Mungu atubariki watanzania wote
Pamoja sana! Bongo! Twende!